หลังจากถอดซิลิโคนแล้วเป็นยังไงบ้างคะ คนเสรีมจมูก

กระทู้คำถาม
เราทำจมูก ได้ 8 วันแล้วค่ะเป็นคนเนื้อน้อยไปตรวจตอนครบ7 วันกับคุณหมอ คุณหมอบอกต้องผ่าใหม่ แก้ไขแต่เราไม่สบายใจอึดอัดมากๆด้วย อยากถอดซิลิโคนออกไปเลย คุณหมอเหลาซิลิโคนออกไปเยอะมากๆๆ ตอนทำเพราะเรารุ้สึกตัวและดูอยุ่ด้วย ปลายจมูกเราตึงมากๆ  บริเวณสันจมูก ไม่ได้มีอาการอะไรนะคะแต่พอถูๆๆ มันก็จะแดงๆสัมผัสได้ถึงซิลิโคนเลย คือเนื้อน้อยมากๆๆ ขนาดในประวัติคุณหมอยังเขียนไว้เลยว่าเนื้อน้อย ถ้าเราไปเอาออกจมูกจะเป็นยังไงบ้างอะคะ จิตตกมากตอนนี้จมูกก็โดนไม่ได้ตึงไปหมด ถ้าจับก็จะปวดๆนิดๆ ปลายก็แดงหน่อยๆ
มีคำถามนะคะ ถอดจมูกที่ไหนดีคะ
ในชลบุรีมีที่ไหนรับถอดบ้างคะ
หลังถอดเปลี่ยนไปเยอะมากไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่