[Spoil] วัน ๆ ของพวกผมก็งี้แหละ (ชวนคุย+คำถาม)

จากที่มีกระทู้เพลง OP ของ AOT เข้ากับอนิเมะเรื่องอะไรก็ได้ แม้แต่หม้อต้มมาม่าก็เข้าได้ (หากระทู้ไม่เจอค่ะ)
แล้วมีลิ้งค์เรื่อง วัน ๆ ของพวกผมก็งี้แหละ มาตัดต่อเข้ากับเพลง OP ของ AOT

จขกท เห็นว่ามันขำมากเลยไปหา (เถื่อน) มาดู (อันนี้ไม่ดี ไม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง)
หลังจากดูจบ รู้สึกว่ามันควรค่าแก่การซื้อมาเก็บมาก เลยไปเหมาแพ็คเซ็ตมาเมื่อวาน
(เป็นอนิเมะเรื่องแรกที่ซื้อเลย จริง ๆ ตั้งใจจะซื้อ AOT เรื่องเดียว เพราะปกติชอบอ่านมังงะมากกว่า แต่อันนี้ขำกว่าอ่านมังงะอีก)

มีคำถามค่ะ ในตอนที่ 11 หนุ่ม ม. ปลายกับคุณพ่อ ทำไมพ่อของฮิเดโนริถึงต้องเรียกพี่ชายของฮิเดโนริว่า "ยูสึเกะซัง"
ปกติที่ญึ่ปุ่น คนเป็นพ่อเรียกลูกชายแล้วลงท้ายด้วย "ซัง" ด้วยเหรอคะ หรือยูสึเกะเป็นลูกติดแม่จากการแต่งงานใหม่ เลยต้องเรียกอย่างนี้ (อันนี้เพ้อเจ้อค่ะ)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คำถามที่ 2 ใน ED คนไหนคือ ทาดาคุนิ คะ คนที่ใส่วิกแอฟโฟร่รึเปล่า

คำถามสุดท้าย อันนี้เค้าออกเสียงว่ายังไงคะ ฟังไม่ทันเลย

แล้วชอบตัวละครไหนที่สุดคะ จขกท ชอบฮิเดโนริค่ะ รู้สึกเป็นตัวละครที่เพ้อเจ้อ ฟุ้งซ่านมาก โวยวายในหัวตลอดเวลา

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่