ชวยแนะนำหนังสือวิทย์คณิตม.ต้นและม.ปลาย สำหรับเตรียมสอบเข้าเตรียมอุดม mwit และมหาลัยรัฐให้หน่อยอ่าค่ะ

ใครพอทราบหนังสือดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ รบกวนด้วยค่าาา ^^ เน้นหนังสือที่ละเอียดลงลึกในเนื้อหา และหนังสือตะลุยโจทย์ อาจจะแยกข้อสอบแต่ละเรื่องไว้หรือคละรวมกันก็ได้ค่ะ เพื่อใช้เตรียมสอบเข้าเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ โรงเรียนอื่นๆ
และหนังสือม.ปลายสำหรับเตรียมสอบเข้ามหาลัยพวกทางด้านสายการแพทย์ค่ะ เช่น แพทย์ เภสัช ทันตะ
ปล. ไม่เอาหนังสือความถนัดทางการแพทย์นะคะ อยากได้หนังสือเกี่ยวกับเนื้อหาและข้อสอบไรงี้อ่าค่ะ

หนังสือวิทย์ คณิต ม.ต้น เล่มไหนดี เนื้อหาละเอียดลึก มีโจทย์ แบบฝึกหัดที่ยากพอควร อยากได้ทั้งที่เปนหนังสือเนื้อหา กับข้อสอบค่ะ แยกเล่มแยกเรื่องหรือไม่ก็ได้นะคะ ลองแนะนำมานะคะ ^^

ส่วนม.ปลายอยากให้ช่วยแนะนำหนังสือคณิต เคมี ฟิสิกส์ ชีวะ ที่เจ๋งๆ ละเอียดๆน่าอ่าน อยากได้ทั้งที่เปนหนังสือเนื้อหา กับข้อสอบค่ะ แยกเล่มแยกเรื่องกันหรือไม่ก็ได้นะคะ ลองแนะนำมานะคะ ^^

>>>>>>>>>>บอกชื่อหนังสือ สำนักพิมพ์ (ถ้ารู้ราคาด้วยยิ่งดีค่ะ) ขอบคุนนะคะ ^O^พาพันขอบคุณเม่าชอปปิ้ง

ปล.2 ถ้าใครพอทราบเวปFacebookแหล่งขายหนังสือเรียนมือสองช่วยแนะนำด้วยนะคะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่