ชุดแปรงแต่งหน้าสำหรับมือใหม่ ราคาไม่แพงมาก แนะนำอะไรดึค่ะ

อยากรบกวนสาวๆที่ใช้แปรงแต่งหน้ากันประจำช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ เข้าดูในร้านเฟสบุคกับไอจีที่ขายแปรงกัน มีหลายแบบ ยี่ห้อ ราคามากๆ

ตอนนี้มีแปรงใช้อยู่ คือปัดแก้มbeauty buffet/ ทาปาก /แปรงพุ่มของcatrice /แปรงตลาดนัดทาตา3แท่ง .....แค่นี้เองค่ะ

พึ่งไปเรียนแต่งหน้ามา รู้สึกว่าถ้ามีแปรงที่ใช้ให้ถูกกับการแต่งตาจะช่วยให้ทาสี แต่งตาสวยดี เบลนด์สีตา ประมาณนี้อะคะ แปรงแต่ละแบบใช้ยังไงเรายังงงๆเลยค่ะ

แต่แปรงเยอะจัด เราเลยอยากได้ชุดแปรงที่มีครบหรือ(เกือบครบ)ก็ได้ค่ะ ที่ราคาไม่เกิน450-500บาทอะคะ

real rechnique ไม่เอานะคะรู้ว่าคุณสมบัติดีแต่เรามือใหม่ค่ะ

แปรงsivannaหรือก็อปปี้ mac/bobbi brown/sigma อื่นๆที่มีขายเพียบ เราไม่ซีเรียสนะคะ ใช้ได้ค่ะ แต่บางชุด10-15ด้ามแน่ะ เยอะเกินไปสำหรับเรา

แนะนำทีนะคะ อยากมีบ้างจัง หรือซื้อแยกทีละด้ามดีค่ะ แต่ซื้อเป็นชุดประหยัดและคุ้มกว่าเยอะเลยอะคะเทียบๆแล้ว

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่