หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
คุณคิดว่า "กับข้าว" อะไรที่ขายได้กำไรที่สุดครับ
กระทู้คำถาม
อาหาร
เอากับข้าวที่ขายปกติทั่วๆไป
ไม่นับแบบในโรงแรม ร้านหรูๆ ที่ตั้งราคาเว่อๆนะครับ
ผมว่า ผักบุ้งไฟแดง ครับ
ซื้อผักบุ้งยกถุง 5กก. ถุงละ40-50บาท
ผัดได้ประมาร 25 จาน
ร้านข้าวต้ม ขายจานละ 40บาท
ต้นทุนประมาณ 100 ขายได้ 1000บ.
อีกอย่าง
พวกนำ้หวาน พวกนำ้ลำไย กระเจี๊ยบ
คนข้างบ้านขาย
นำ้ลำไยโหลใหญ่ ลงทุนไม่ถึง200
ตักได้ประมาณ100แก้ว ขายแก้วละ 15บ.
ลงทุน 300 รวมแก้ว ขายได้ 1500
เพื่อนว่ามีอะไรอีกบ้างครับ ที่คนขายได้กำไรดี
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เจอฝนราชการ เลยต้องกลับบ้านมาทำกับข้าวกินเอง : ผัดผักบุ้งพริกแกง+ต้มจืดผักกาดขาว☺️
เจอฝนราชการเข้าไป ร้านขายกับข้าวไม่มีกลับมาทำกินเอง มีผักบุ้งเหลือหน่อยจากต้มบะหมี่เมื่อวาน ต้มจืดผักกาดขาว ที่ลูกชอบ กินง่ายรสอ่อน เบาๆ และ ปลาส้มคั่วกระเจี๊ยบ เมนูไดเอทลดพุงของเราเอง วันนี้กิ
แก้วหนึ่งใบกับเบียร์สองขวด
การสู้รบครั้งนี้คงเลื่ยงไม่ได้จริงๆ
เห็นส้มบอกว่า ถ้าเค้าได้เป็นรัฐบาลนะ คงไม่ต้องสู้รบตั้งแต่แรก ---มันก็จริง แต่ ก็จะเหมือนสมัยลุง คือทอดธุระ ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนดินพอกหางหมู ส่วนน้ำเงิน ไปตามกระแสเลย ในเมื่อตีกันมา
สมาชิกหมายเลข 8385352
ระหว่าง ซื้อข้าวตามสั่งเป็นถุงๆ กับ เป็นจานๆ ! แบบไหนคุ้มกว่ากัน ?!?!
ถ้าซื้อเป็นจานๆ จานละ ประมาณ 50-60 บาท กิน 3 มื้อ เป็นเงิน 150-180 บาท เช่น กระเพราะไข่ดาว จึงเหมาะสำหรับ กินคนเดียว หรือ กินมื้อเดียว แต่ถ้าซื้อกับข้าวตามสั่งเป็นถุงๆ ถุงละ ประมาณ 50-60 บาท ซื้อกับ
สมาชิกหมายเลข 3470033
Grab หักเปอร์เซนต์ร้านอาหารจากยอดขาย 30% + VAT 7% เท่ากับ 37% คือผมกำลังสับสนในความคิดผมเองครับ
ผมลองไปส่องร้านแบบบ้านๆทั่วไปในแอพของ Grab ยกตัวอย่างร้านตามสั่งเห็นขายกันจานละ 40 บาท โดนหัก 37% เหลือ 25.2 บาท แกร๊บหักไป 14.8 บาท ต้นทุน 20 บาท กำไรเรา 5.2 บาท แกร๊บได้ไปเกือบ 3 เท่าของกำไรเรา อยาก
หมออาหารลับ
กินข้าวในตลาดข้าง รพ.ยันฮี อาหารจากหลายๆร้าน
เมื่อวานพ่อปวดท้องหนัก ไม่ถ่ายมาหลายวัน(ไม่มีแรงเบ่งและลำไส้คงทำงานได้น้อยลง) เลยพาไปทำดีท็อกซ์ที่ รพ.ยันฮี มีเครื่องไม้เครื่องมือ(เตียงทำดีท็อกซ์)เป็นเรื่องเป็นราวดี ตอนเอารถไปจอดด้านข้าง รพ. เห็นม
กินคนเดียว
กำลังใจล้น ร้านก๋วยเตี๋ยวดัง เจอลีน่าจัง โวยจะร้องเรียน คิดค่าพริก100 เทเครื่องปรุงเกือบหมดแก้ว
กำลังใจล้น ร้านก๋วยเตี๋ยวดัง เจอลีน่าจัง โวยจะร้องเรียน คิดค่าพริก100 เทเครื่องปรุงเกือบหมดแก้ว ร้านดังเผยลูกค้าโทรมาถามด้วยความเป็นห่วง แอบรู้สึกคนจะอุดหนุนเยอะกว่า
totoonline
ข้าวกะเพราหมูสับไข่ดาว 🍛🐷🍳
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้แวะร้านกับข้าวถุงร้านเดิมได้ กะเพราหมูสับ มาทานกับข้าวสวยที่บ้านไข่ดาวทอดเองนะคะ (ทอดไม่สวยอีกแล้ว..) ตบท้ายด้วยเอแคลร์ครีมนมสดแบ่งกับน้องคนละครึ่ง อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
เนื้อหอยลายผัดน้ำพริกเผา ทอดมันปลา แกงจืดลูกชิ้น อิ่มมากๆๆๆๆๆ
วันก่อนบริจาคเลือด รู้สึกร่างกายต้องการซ่อมแซมสิ่งที่สูญเสีย อากาศเริ่มร้อนแต่ลมแรงมากค่ะ ดีๆชอบฝุ่น PM จะได้น้อยๆ ซื้อเนื้อหอยลายแช่แข็งมา ตอนร้านค้าจัดโปร ซื้อ1 ถุง 60 บาท แต่ซื้อรวมปลาหมึกแช่แข็งได
กัมบอล
ตลาดเช้าแฟลตคลองจั่น
พาเดินเล่นตลาดเช้าแฟลตคลองจั่นค่ะ แหล่งรวมอาหารใต้แบบจัดเต็ม ตลาดอยู่ ซ.นวมินทร์ 8 บางกะปิ เปิดทุกวันเสาร์-อาทิตย์ 6.00-12.00 บริเวณหน้าสวนพฤกษชาติคลองจั่นยาวไปจนสุดซอยทั้ง 2 ฝั่ง ร้านอาหารเย
หมีเป็ด
🥬🌶️🔥 เปลี่ยนผักบุ้งไฟแดงเดิมๆ ให้เป็น "ผัดเผ็ดผักบุ้งหมูสับ" รสแซ่บสะใจ เมนูทำง่าย แต่อร่อยมาก! ✨😋😋
ลมหนาวมาแล้ว ขอจัดเมนูแก้หนาวกันหน่อยค่ะ! 🌶️ วันนี้ จขกท. มีผักบุ้งไทยยอดอวบๆ อยู่ เลยเอามาทำ "ผัดเผ็ดผักบุ้งหมูสับ" เปลี่ยนจากผัดไฟแดงเดิมๆ มาเติมความแซ่บด้วยพริกกระเทียมตำหยาบๆ ผัดกับหมู
เที่ยวสบายสบาย
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
คุณคิดว่า "กับข้าว" อะไรที่ขายได้กำไรที่สุดครับ
ไม่นับแบบในโรงแรม ร้านหรูๆ ที่ตั้งราคาเว่อๆนะครับ
ผมว่า ผักบุ้งไฟแดง ครับ
ซื้อผักบุ้งยกถุง 5กก. ถุงละ40-50บาท
ผัดได้ประมาร 25 จาน
ร้านข้าวต้ม ขายจานละ 40บาท
ต้นทุนประมาณ 100 ขายได้ 1000บ.
อีกอย่าง
พวกนำ้หวาน พวกนำ้ลำไย กระเจี๊ยบ
คนข้างบ้านขาย
นำ้ลำไยโหลใหญ่ ลงทุนไม่ถึง200
ตักได้ประมาณ100แก้ว ขายแก้วละ 15บ.
ลงทุน 300 รวมแก้ว ขายได้ 1500
เพื่อนว่ามีอะไรอีกบ้างครับ ที่คนขายได้กำไรดี