อุทยานมังกรสวรรค์ จ้งหวัดสุพรรณบุรี

เมื่อวันเสาร์ที่ 31 พค. ผมกลับบ้านเกิด และได้มีโอกาสเข้าไหวศาลเจ้าพ่อหลักเมืองมาครับ แต่คนทั่วไปคงรู้จักสถานที่นี้
ในชื่อของอุทยนมังกรสวรรค์ จังหวัดสุพรรณบุรี ทำให้ทราบว่าภายในมีการปรับปรุเพิ่มเติมพอสมควร เลยถือโอกาสเก็บภาพ
มาฝากครับ เม่าฝึกจิตเม่าฝึกจิตเม่าฝึกจิต

เมื่อจอดรถเสร็จเดินจากลานจอดมาพบประตูมาเข้าหมู่บ้านมังกรครับ

พอข้ามสะพานตรงจุดนี้ก็จะเห็นหมู่บ้านซึ่งจริง ๆ ก็คือแหล่งซื้อขายอาหารและบริการต่าง ๆ ที่จำลองบรรยากาศแบบจีนมา

เข้ามาก็เดินตามทางไปครับ ทางเดินตรงนี้ท่าจะจัดฉากถ่ายภาพงาม ๆ

พอสิ้นสุดทางเดินก็จะพบหอคอยกับกังหันน้ำ (ลืมดึงภาพจากกล้อง ขอข้ามไปก่อน) และก็เสาหินมังกรแบบในภาพเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่