คณะเกษตร ที่มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตไหนดีกว่ากัน ระหว่าง บางเขนกับกำแพงแสน

คือว่าผม กำลังจะแอดมิชชั่น ในเดือนหน้า ผมอยากเข้าคณะเกษตร สาขาเกษตร ของ มก. แต่มก. มันมี 2 วิทยาเขต
ผมเลยปรึกษา เพื่อนๆ แล้วก็หาข้อมูลของมหาลัยแต่ละวิทยาเขตดู ปรากฎว่า
บ้างคนก็บอกว่าบางเขนดีกว่า
บ้างคนก็บอกว่ากำแพงแสนดีกว่า

แล้วผมก็อยากถามผู้รู้ ช่วย ชี้แนะผมทีคับ
คะแนน แอดผม 15xxx
ถามต่อว่า จบ วิทยาเขต ไหนเค้าให้การยอมรับ มากกว่ากัน
แล้วอาจารย์ที่สอนคนเดียวกันไหม รับน้องโหดไหม เรียนที่ไหน วิชาการดีกว่ากัน
สังคมแต่ละ วิทยาเขต เปนยังไง เพราะผมเปนคนร้อยเอ็ด อาจมีพวกรังเกียจ คนพูดอีสาน บลาๆประมานนั้น

ช่วยตอบด้วยนะคับผม ใกล้แอดแล้วว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่