ขอคำแนะนำ PENTAX K1000 เกี่ยวกับวัดแสงค่ะ

กระทู้คำถาม
ถ่ายไปถ่ายมาวัดแสงไม่กระดิกเลยค่ะ ลองเปลี่ยนถ่านแล้วอยากทราบสาเหตุเพิ่มเติมว่าเกิดจากอะไร

เคยอ่านๆเจอแต่ก็จะเป็นข้อมูลของยี่ห้ออื่นเลยไม่แน่ใจว่าระบบการทำงานมันคล้ายกันหรือเปล่า

บางท่านแนะนำให้ซ่อมบางท่านก็แนะนำให้ซื้อ Light Meter เครื่องวัดแสง เลยไม่รู้จะยังไงดี

จะส่งซ่อมก็กล้าๆกลัวเพราะเป็นกล้องของคุณพ่อมีคุณค่าทางจิตใจ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่