~^•^~เฮลบลูบอย**อดีตอันหอมหวาน***ใครเคยทานรสอะไรบ้างคะ ~`^•^`~

กระทู้คำถาม
สมัยอนุบาลจะมีรถเข็น ขายน้ำเเข็งใส มันเป็นอะไรที่สุดจริงๆ ซื้อทุกวันค่ะ แก้วละบาท เค้าจะหมุนน้ำเเข็งใส่กรวยเหล็กเเหลมๆเป็นพิมพ์ให้มันสูงๆ เเล้วคว่ำใส่เเก้ว ใส่เฮลบลูบอยทุกสีที่มีอยู่ในรถเข็น เเดง องุ่น มะลิ เขียว สับปะรด เเต่เราไม่ใส่นมนะ เดี๊ยวจะกลบกลิ่นเฮลบลูบอย  เเล้วค่อยๆเเซะกินทีละสีอร่อยมากกก
ตอนนี้ร้านน้ำเเข็งใสไม่ค่อยใช้เฮลบลูบอยเลย ยี่ห้ออื่นมันไม่ใช่อ่ะค่ะ ดาวรับไม้ด้ายยย
เม่าโศก
วันก่อนไปกินหมูกะทะ ที่ซุ้มของหวานมีเฮลบลูบอยด้วยจัดเลยค่ะ น้ำเเข็งเกร็ดราดมาเลย เเต่เอ๊ะ รสเเปลกๆๆ   ถึงขนาดต้องเดินวนกลัยไปดู เจอเเร ไอเท็ม น้องเฮล กลิ่นกุหลาบ  ก็ได้ลิ้มรสมาอีกรส เคยได้ชิมรสสตรอเบอรี่ตอนอยู่ปี4 เพราะเพื่อนชี้เเหล่วมา ใส่โซดาอารมณ์แฟนต้าเลย
อยากรู้จริงๆค่ะว่า เฮลบลูบอย มีกี่รสคะ เเล้วใครเคยทานรสเเปลกๆบ้างที่หายากๆๆทึ่เคย ชิมมามี สละ ครีมโซดา ซาสี่ สับปะรด มะลิ องุ่น  สตรอเบอรี่  เเล้วก็กุหลาบค่ะ มีร้านไหนรวบรวมไว้มั้ยคะ ทำพิพิธภัณฑ์ก็ได้เนอะ พิพิธภัณณฑ์น้ำเเข็งใสเเห่งประเทศไทย อะไรอย่างนี้เม่าบัลเล่ต์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่