แนะนำกีตาร์โปร่งให้เด็ก 10 ขวบด้วยค่ะ

หลานสาวอายุ 10 ขวบ ต้องเลือกเรียนดนตรีที่รร ครูมีให้เลือกระหว่างอูคูเลเล่กับกีตาร์โปร่งค่ะ ตัวเราคิดว่า ถ้าเลือกเรียนกีตาร์ น่าจะไปหัดอูคูเลเล่ทีหลังน่าจะง่ายกว่า เรียนอูคูเลเล่แล้วไปหัดกีตาร์ทีหลัง เลยจะรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ข้อมูลหลานนะคะ อายุ10 ขวบ สูง140cm

1. ความคิดเราที่ให้เลือกเรียนกีตาร์ก่อน นี่คิดถูกต้องมั้ยคะ คือเราเล่นดนตรีไม่เป็นเลยไม่แน่ใจ

2. กีตาร์รุ่นไหนยี่ห้อไหน น่าจะเหมาะสมกับเด็กคะ งบประมาณไม่ระบุค่ะ กะไว้คร่าวๆว่า 3000-5000
    เคยอ่านเจอรุ่นที่เคยมีคนแนะนำ มีอันไหนน่าสนใจมั้ยคะ
    Yamaha F310
    Greg Bennett GD100S
    Taylor Big baby
    Taylor GS Mini

3 แนะนำร้านซื้อด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ต้องรีบซื้อแล้ว จะเริ่มเรียนอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่