"วิธีการชําระเงินของคุณถูกปฏิเสธ" แก้ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ผมมีปัญหามาปรึกษาครับ
ปัญหาการอัพเดตแอป ซื้อแอปไม่ได้ เครื่องแจ้งว่า
"วิธีการชำระเงินของคุณถูกปฏิเสธ โปรดป้อนวิธีการชำระเงินแบบอื่น"

ขออนุญาติบรรยายครับ

ผมมีไอโฟนเครื่องหนึ่ง
ก่อนหน้านี้มีอีกเครื่อง แต่ไม่อยู่แล้ว...
ทั้ง2เครื่อง ใช้ apple id เดียวกัน

ใช้บัตรเดบิตของธนาคารกสิกรไทยในการซื้อแอป เคยซื้อแอปเสียเงินอยู่แอปสองแอป
และใช้ซื้อไปเทมในเกมครั้งสองครั้ง

บัตรเดียวกันนี้ ผมก็ใช้ร่วมกับเครื่องแอนดรอย เคยใช้ซื้อแอปสองสามแอป ปัจจุบันยังใช้เครื่องนี้อยู่
และบัตรเดียวกันนี้ เคยใช้ซื้อแอปของ wp8 1 แอป ปัจจุบัน ไม่ใช้แล้ว

วันเกิดเหตุ
แฟนผม อยากได้เพชรของคุกกี้รัน เธอจึงถามผมว่า ซื้อได้มั๊ย
ผมก็คิดว่า ในบัญชี น่าจะเหลือเงินอยู่สักร้อยนึง น่าจะเพียงพอสำหรับการซื้อเพชรสักยี่สิบเม็ด
รอบแรก ซื้อได้ ได้เพชรมาใช้ แต่เธอกลับยังไม่พอใจ และอยากได้เพชรอีก
จึงได้ซื้ออีกรอบ

แต่รอบนี้ซื้อไม่ได้ครับ น่าจะเกิดจากเงินในบัญชีไม่พอ
หลังจากนั้น ก็ทำอะไรไม่ได้เลย ทั้งซื้อแอป อัพเดตแอป
และเป็นอย่างนี้มาได้สักเดือนนึงแล้ว
และอีกอย่าง แม้แต่อัพเดตแอปฟรี ก็ยังทำไม่ได้
เพราะแอปเปิ้ลไอดี ถามวิธีการชำระเงินวิธีใหม่

วันนี้ ได้ไปเอาเงินเข้าบัญชีไว้ 100 บาท และหวังว่า การชำระเงินของเรา น่าจะผ่านลุล่วงได้ด้วยดี
แต่เปล่าเลย ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ซื้อแอปไม่ได้ อัพเดตแอปฟรีไม่ได้

ที่ผมบรรยายซะยืดยาวขนาดนี้ เพราะ ผมไม่รู้ว่า มันเกิดปัญหาจากส่วนไหน ทำไมถึงเป็นอย่างนี้

และผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ผู้มีประสบการณ์ ผู้ชำนาญในเรื่องนี้ จะกรุณาตอบปัญหา
วิธี แนวทาง ในการแก้ไข
ซึ่งผมเอง ก็ไม่ได้มีสิ่งใดตอบแทนท่านๆทั้งหลาย นอกจากคำว่า
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่