แนะนำหนังที่วางแผนฉลาดๆหรือหักมุมหน่อยครับ

เรื่องที่ผมชอบก็จะมี
1.The Shawshank Redemption เป็นหนังที่ผมชอบมากที่สุดเลยก็ว่าได้ทึ่งในความใจเย็นและความอดทนของพระเอกมาก
2.Ocean s Thirteen ทำงานกันเป็นทีมดี
3.Ocean s Eleven
4.Catch Me If You Can สนุกมากๆพระเอกไหวพริบดี
5.Inside Man คาดไม่ถึงเลย
6.The Usual Suspects ตอนจบนี่ร้องว้าวเลย
7.The Others เฮ้ย..จริงอ่ะ T^T
8.Memento ยกให้เป็นหนังที่ดูแล้วปวดหัวที่สุดเลยก็ว่าได้ต้องดูประมาณ 2 รอบถึงจะเข้าใจได้แต่พอเข้าใจแล้วต้องทึ่งจริงๆ
9.The Prestige โอโอ้เล่นแบบนี้เลยหรอ
10.Fight Club อันนี้พูดไม้ได้ 555+
11.A Beautiful Mind เอิ่ม...
12. The Italian Job
13.Law Abiding Citizen พระเอกโครตฉลาด
14.Body of Lies แผนแยบยล

ใครรู้จักหนังแนวๆนี้อีกมาแชร์กันน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่