ขอสอบถามและความคิดเห็นเกี่ยวกับคลอดที่ รพรามาค่ะ

เราฝากท้องกับอาจารย์หมอ อดิเทพ ที่คลีนิค ผ่าติเวช ฝากพิเศษ ตอนนี้ท้อง 31 สัปดาห์แล้วค่ะ กำหนดคลอดเดือน กรกฎา เลือกผ่าคลอด ที่ รพ รามา ตึกเก่าค่ะ เพราะตึกใหม่ มีแต่ราคาที่เป็นแพ็คเกจ ซึ่งค่าใช้จ่ายก็สูงมาก4-5หมื่นอัพ แต่คือเราไม่รู้ราคาคลอดที่ ตึกเก่า คุณแม่ท่านไหน เคยรับการคลอดที่ รพ รามา ตึกเก่าแบบผ่าคลอดบางค่ะ ว่าค่าใช้จ่ายประมานเท่าไร จนถึงวันออกจาก รพ รู้แค่ว่าใส่ซอง 7000 ห้องพิเศษคืนเท่าไร
แล้วอีกเรื่องที่สงสัยคือ ถ้าเราคลอดก่อนกำหนดวันนัดผ่า เราต้องคลอดกับคุณหมอท่านอื่น ถูกต้องไหมค่ะ ถ้าคลอดกับคุณหมอท่านอื่น ไม่ต้องใส่ซอง 7000แล้วใช่ไหมค่ะ ท่านใด มีประสบการณ์บ้างค่ะ รบกวนแชร์ความคิดเห็นด้วยค่ะ

ขอบคุณล้วงหน้ามากๆๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่