ใช้บัตรเดบิตจองห้องพักผ่าน booking.com แล้วถ้าไม่เข้าพักเค้าจะหักเงินไหมครับ

พอดีผมไปญี่ปุ่นแล้วจองห้องพักผ่าน booking.com คือจริงๆผมพักบ้านญาติครับ แต่กลัวว่าตม.เค้าจะถามอะไรเยอะ เลยทำการจองที่พักไปในเว็บ booking.com เป็นที่เรียบร้อยแต่ประเด็นคือผมใช้บัตรเดบิต AIS mPay Mastercard ซึ่งไม่เคยเติมเงินอะไรใดๆในบัตรอันนี้เลย (สมัครผ่าน app ในโทรศัพท์ครับ) แล้วคือถ้าผมเกิดเบี้ยวไม่ไป check in ที่โรงแรมขึ้นมาจะมีผลอะไรไหมครับเพราะในบัตรไม่มีเงินเลยจะหักจากตรงไหนได้ ผมไม่อยากยกเลิกการจองก่อนไปด้วยครับ กลัวว่าถ้าเกิดมีปัญหาขึ้นมาจริงๆ ทางตม.เช็คทางโรงแรมจริงๆจะได้มีข้อมูลจองของผมอยู่

คือที่ผมสงสัยหลักๆคือเค้าจะหักเงินยังไงในเมื่อบัตรไม่มีเงิน ขอบคุณพี่ๆมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่