แนะนำยาง pcx150 หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
1.จะเปลี่ยนแทนยางเดิมติดรถของDunlopนะครับ อ่านในกระทู้เก่าๆมีคนแนะนำ Michelin City Grip  โอเคจริงมั้ยครับตัวนี้ เกาะถนนดี พอสู้น้ำได้ดีกว่าตัวเก่ามั้ยครับ (ผมดูจากในรูปนะ ยางมันไม่มีร่องกลาง จะมีผลอะไรกับการใช้งานมั้ยครับ อาทิ รีดน้ำไม่ดี) เพราะยางเดิมติดรถหน้ามีร่องกลาง แต่หลังไม่มี เพราะเหตุนี้หรือเปล่าครับทำให้ยางชอบสะบัด จนทำให้เสียหลัก แต่กับอีกรุ่นนึงIRC Wing บางคนก็บอกว่าไม่ประทับใจบ้าง บางคนก็แนะนำ Michelin City Grip กับ IRC Wing แต่ IRC ดูในรูปมีร่องกลางนะครับ ไม่รู้มีไซต์เดิมเป๊ะๆหรือเปล่า ดูจะตอบโจทย์ผมมากกว่า จะรีดน้ำได้ดีกว่ามั้ย ปล.ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขับระยะทางใกล้ๆครับ เหมือนรถบ้าน รับ-ส่งแฟน ประมาณนี้ครับ นิดๆหน่อย อ่อ แถวปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ แนำนำร้านไหนดีครับ
2.อยากถามว่า PCX2013 ตัวเก่านี้ สามารถเปลี่ยนไฟหน้า-หลังยกชุดเป็นLed แบบPCXตัวใหม่ได้มั้ยครับ ถ้าทำราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับทุกๆคำตอบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่