เจ้าสาวทั้งหลาย เลือกเช่าชุด หรือ เช่าตัด คะ?

ตอนนี้เรากำลังคิดหนักมากกก ว่าจะเช่าชุด หรือ เช่าตัดดี เราได้ไปลองชุดแต่งงานมา 4 ร้าน มีร้านที่ชอบอยู่ 2 ร้าน

1. Bridesmaid  เป็นชุดเช่าคะ 29,990 บาท (อันนี้เราวางเงินรักษาสิทธิ์เอาไว้ 3,000 เค้าเลยลดให้ 10,000 บาท จากราคาเต็ม 39,999 บาท ค่ะ)
2. Peter Kelly  อันนี้เป็นเช่าตัด เราไปเพราะชอบผลงานของเค้า ตอนที่เข้าไปคุยถึงแนวที่เราชอบ เค้าก็บอกว่า เค้ามีชุดที่ขึ้นโครงเอาไว้อยู่แล้ว เป็นผลงานคอลเลคชั่นที่เค้าอยากจะทำ ถ้าเราลองแล้วใส่ได้ เค้าลดให้เลย จากเช่าตัดราคาริ่มต้นที่ 35,000 ลดให้เหลือ 20,000 บาท แต่! เค้าติสมากกก คือเค้าบอกว่าไม่ให้เราเอาแบบที่อยากได้ให้เค้าดู เค้าจะออกแบบให้เอง จะดูว่าอะไรจะดี จะเหมาะกับเรา ซึ่งเราว่ามันเป็นอะไรที่เสี่ยงมากๆ คือเราไม่รู้เลยว่ามันจะออกมาหน้าตาเป็นแบบไหน แต่ด้วยฝีมือ peter kelly  งานที่เราเคยเห็นมาก็สวยแต่มันก็จะมีแบบที่เราไม่ชอบเหมือนกัน เราก็เลยลังเล

เป็นเพื่อนๆ จะเลือกแบบไหนดีคะ ระหว่าง
1. เช่า ที่ได้เห็นถึงรูปแบบของมันเลยว่าถูกใจ ใส่สวย แต่ก็ใส่มาแล้วหลายคน ราคาสูงกว่า  
2. เช่าตัด แบบเป็นยังไงไม่รู้ ต้องวัดเอา แต่ได้ชุดเช่าตัดในราคาที่คุ้มมากๆ และได้ใส่ชุดนั้นเป็นคนแรก

หรือจะมีแนะนำร้านอื่นๆ ก็ได้นะคะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมา ณ.ที่นี้ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่