ใครเคยใช้ ADB หรือ Kiss ช่วยทีครับ เครื่องบูตไม่ขึ้น

กระทู้คำถาม
ผมได้ทำการ factory reset note2 ไปเมื่อเช้า ระบบแจ้งว่ามีการ Update 4.4.2 Kitkit ผมก็ตอบตกลงไป
พอออกจากบ้านพบว่าเครื่องไม่สามารถเข้า 3G หรือ GPRS ได้เลย ทำให้ผมมา factory reset อีกครั้ง ปัญหายังเป็นเหมือนเดิม

ผมก็ไปหาข้อมูลในเน็ต แต่ไม่มีคนพูดเรื่องนี้ ผมเลยทำการ flash rom เข้าไปใหม่เอง แต่ไม่สำเร็จ
ทั้ง rom ศูนย์ 4.3
rom โม DN3 v5
ใช้ Kiss ก็บอกไม่เจอ driver MTP

ตอนนี้เครื่องเปิดแล้วติดอยู่หน้าโลโก้ samsung
นั่งงมแต่เช้าแล้ว เสียเวลาทั้งวันเลย
มีธุระต้องใช้เครื่องครับ
ทำอย่างไรได้บ้างครับ

หมายเหตุ เครื่องนี้เครื่องนอก ประกันไม่มีครับ
ก่อนหน้านี้จะ factory reset เพราะข้อมูลเยอะมันช้า ใช้งานได้ปกติครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่