ขอความคิดเห็นเรื่องการซื้อเสือหมอบของผมครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ปั่นเสือภูเขาได้สักพักแล้ว อยากได้หมอบมาหัดปั่น
ในใจอยากได้เสือหมอบทรง vintage โคร-โม แต่ไม่อยากได้สับถัง
มีงบไม่มาก

เลยตั้งใจจะออกหมอบตัวเริ่มต้น เช่น Trek 1.1 , Merida Scultura 900 มาหัดปั่นไปเรื่อยๆก่อน
แล้วค่อยเก็บเงินซื้อเฟรมvintageมายกอะไหล่จากคันเดิม(หมอบที่กำลังจะซื้อ)ใส่

เลยขอถามพี่ๆว่า
1.ยกอะไหล่มาใส่เฟรมเก่า จะมีปัญหาอะไร ช้ด้วยกันไม่ได้ไหมครับ
2.เฟรมเสือหมอบระดับเริ่มต้นที่เหลือ สามารถขายต่อได้ไหมครับ (มีคนซื้อกันไหม)

ปล.กระทู้แรก ผิดพลาดประการใด รบกวนชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่