คือ ผมอยากถามว่า ถ้าวันนึงผมได้เงินไป รร. 50 บาท ข้าวกลางวัน 20 บาท น้ำขวด 5 บาท (แต่ รร มีก๊อกน้ำให้เติม)
คิดยังไงดีถ้าผมจะกินแค่วันละ 20 บาท ไม่กินตอนเย็น อดทนมากินของว่างที่บ้านเอา ? เพื่อออมได้วันละ 30 บาท
คืออยากได้มือถือใหม่อะนะคับ แต่พ่อแม่ไม่มีเงินมากพอที่จะซื้อให้เลยอดทนเก็บเงินซื้อเอาเอง ......
การออมเงินในวัยเรียน
คิดยังไงดีถ้าผมจะกินแค่วันละ 20 บาท ไม่กินตอนเย็น อดทนมากินของว่างที่บ้านเอา ? เพื่อออมได้วันละ 30 บาท
คืออยากได้มือถือใหม่อะนะคับ แต่พ่อแม่ไม่มีเงินมากพอที่จะซื้อให้เลยอดทนเก็บเงินซื้อเอาเอง ......