ไปดูซูสีไทเฮา เดอะมิวสิคัล ที่เอ็มเธียเตอร์ อยากรู้วงดนตรีเล่นอยู่ตรงไหนครับ

ไปดูซูสีไทเฮา เดอะมิวสิคัล ที่เอ็มเธียเตอร์มาครับ
อยากรู้ว่าวงดนตรีที่เค้าเล่นประกอบ ตั้งอยู่ตรงไหนครับ
ใช่จุดเดียวกับ ของนางพญางูขาวมั้ยครับ เค้าตั้งอยู่ด้านหลังฉาก ยกพื้นขึ้นไป
ไม่ทราบเค้าจะดูคิดนักแสดงข้างหน้ายังไง เพราะมีฉากกั้นอยู่
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
วงอยู่ข้างหลังฉากที่เดิมครับ
การสื่อสารกับนักแสดงใช้กล้องถ่ายครับ มีจอให้คอนดักเตอร์ดู
ส่วนนักแสดงก็มีจอให้ดูคอนดักเตอร์ครับ จะอยู่บนระเบียงชั้น 2
ที่รัชดาลัยก็มีจอเหมือนกันครับ
ไม่ใช่แค่นักแสดงดู คนคุมฉาก คุมเสียง ไฟ บางคิวก็ต้องดูคอนดักเตอร์ให้สัญญาณครับ
ปล. จริงๆ ควรจะให้เกียรติคอนดักเตอร์ออกมาโชว์ตัวบ้างนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่