เคยรัก.. แต่รักไม่ได้ไหม?

มันเป็นเรื่องในอดีตที่ผมจะเล่าต่อไปนี้
ผมมีแฟนอยุ่แล้ว เราอยุ่ห่างกันผมมาเรียนอีกจังหวัดนึงแต่เรายังคบกันอยุ่ จนครั้งนึงผมชอบใครคนนึงซึ่งอยุ่คณะเดียวกัน เค้าก็ชอบผม ช่วงนั้นผมไปเที่ยวกับเค้า อยุ่ที่ห้องเค้า ติวหนังสิอด้วยกัน (ลืมบอกว่าเค้าเองก็มีแฟนแล้ว) เราอยุ่อย่างนี้กันสักพักหนึ่ง ในสถานะที่ไม่เรียกว่า แฟนเต็มปาก แล้วก็เหมือนกับเค้ารอให้ผมเลิกกับแฟน ไปคบกับเธอ ในใจลึกๆแล้ว ผมคิดอยู่ตลอดว่าไม่มีทางเลิกกับแฟนมาคบกับเธอแน่นอน ผมแค่รู้สึกดี อยากให้เธอเต็มใจคบในฐานะกิ๊ก(เลวมาก) แต่ผมรู้แน่นอนว่าเค้าไม่ต้องการแบบนั้น จนแฟนผมเค้ารู้ เค้าเสียใจมากแต่เค้าไม่บอกว่าเค้ารุ้ ผมซึ่งมารุ้ทีหลังว่าแฟนผมรู้เรื่องที่ผมเริ่มนอกใจ ผมจึงยอมถอยออกมา ไม่ยุ่งกับคนที่ผมแอบกิ๊กด้วย หลังจากนั้นผมมารุ้ทีหลังว่าเธอเสียใจที่ผมห่างจากเธอ ผมเองก็อยากบอกเธอว่าผมเสียใจ ที่ทำลายความรู้สึกเธอ ซึ่งเธอก็ไม่เกลียดผมนะ ยังคงเป็นเพื่ิอนกัน.. ช่วงเวลานั้นเธอเลิกกับแฟนเธอแล้ว ซึ่งผมน่ะ ยังรุ้สึกดีกับเธออยุ่ ผมไม่ได้บอกเธอเลย จนเวลาผ่านไปหลายเดือนผมรุ้ว่าเธอมีแฟนแล้ว ผมรุ้สึกแย่ รุ้สึกเจ็บอย่างบอกไม่ถูก รุ้สึกอยากเอาเค้ากลับมา (เห็นแก่ตัวจริงๆ) ทั้งที่ผมก็มีแฟนแล้ว
*ผมรักแฟนผมครับ แต่ขณะเดียวกันผมชอบเธออีกคน
ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำอย่างไรครับ ?
คุณเคยเป็นแบบผมรึเปล่า?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่