ทำใมเราโดนหมาข่วน แต่เคยฉีดวัควีนครบชุดมาก่อนไม่ถึง 1 สัปดาห์ แล้วไปหาหมอ หมอถึงไม่ฉีดซีนใดๆให้

ตามหัวข้อเลยครับ  คือผมสงสัยครับ  คนข้างบ้านผมเค้าโดนหมาข่วน  

แต่เค้าเคยฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าครบ 5 เข็มมาไม่ถึง 1 อาทิตย์ครับ

แล้วเค้าไปหาหมอ  หมอไม่ได้ฉีดวัคซีนใดๆให้เค้าเพิ่มเติม

ผมอยากทราบว่าหมอทำถูกหรือไม่  และเพราเหตุใดถึงไม่ฉีดครับ

ปล.  ผมถามเค้า  เค้าบอกว่าหมอดูแผลแล้วไม่ลึกมาก  เพราะไม่มีเลือดออก  แค่รอยถากๆเล็กน้อย  และเพิ่งฉีดผ่านมาไม่นาน  ภุมิคุ้มกันเพียงพอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่