มี GreenCard ออกจากอเมริกามา 2 ปี แต่ต้องกลับไป

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมได้ Green Card ของ อเมริกามา แต่ผมเดินทางออกมาจากอเมริกาเป็นเวลา 2 ปีแล้วครับ เนื่องจากว่าต้องการจะอยู่ที่เมืองไทยมากกว่า แต่ว่าผมจะต้องเข้าอเมริกา เดือนนี้เพราะมหาลัยที่เรียนส่งไป Take Course ที่นั่น 1 เดือนครับ

ขอคำแนะนำครับว่าผมจะต้องขอวีซ่าปรกติเลย หรือสามารถเข้าอเมริกาได้เลยครับ

แต่ถ้าเข้าอเมริกาเค้าต้องถามแน่เลยว่าทำไมออกมานานแล้วจะเอายังไง

คือเรื่องการคืน Green Card ไม่ใช่ประเด็นสำหรับผมนะครับ แค่ถ้าเปลี่ยนเป็น Visa ให้ได้ผมก็ไม่ได้ติดอะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่