สอบถามเรื่องการสะท้อนแสงของกระดาษฟรอยครับ

กระทู้สนทนา
สอบถามเรื่องการสะท้อนแสงของกระดาษฟรอยครับ
คือแบบนี้ครับ พอดีว่าที่บ้านมีกระดาษฟรอยที่ติดมากับหลังคาเมเทอร์ชีท
ผมเลยว่าจะลอกออกมาวางบังแดดหน้ารถ ทีนี้คำถามคือ ถ้าวางไว้สะท้อนแสงจากรถยนต์ ระหว่างที่แสงส่องมาสะท้อนที่ตัวกระดาษนั้น มันจะมีความร้อนสะสมที่ตัวกระดาษไหมครับ ที่ตัวกระดาษจะร้อนจัดจนมีสิทธิ์ติดไฟได้เลยไหมครับผม
หรือว่าความร้อนนั้น ไม่ได้สะสมที่ตัววัตถุ เพียงแต่สะท้อนออกไป
รูปประมาณนี้ครับ

รบกวนหน่อยนะครับผม
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่