บอลเมื่อคืน ส่วนตัวผมมีความรู้สึกว่า เอฟเวอร์ตันปล่อยนะ...

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวแบบใช้ความรู้สึกล้วนๆ ไม่มีเหตุผลไม่มีตรรกะอะไรทั้งนั้น

ผมว่าเอฟเวอร์ตันเล่นเต็มที่ แต่ไม่เต็มสูบ แฟนบอลในสนามเองก็ดูไม่ได้ซีเรียส
ไม่ได้กดดันหรือเร่งเร้าอะไรกับนักเตะเอฟเวอร์ตันเลย

ยิ่งช่วงยี่สิบนาทีสุดท้าย เอฟเวอร์ตันบุกหนักจริง
แต่จังหวะเปิด จังหวะทำ หน้าประตูเหมือนไม่อยากให้บอลมันเข้าประตูแมนซิตี้งั้นแหละ
หลายจังหวะที่เปิดบอลริมเส้น ไม่มีนักเตะแมนซิตี้มาบังมากัน
มีเวลาปั้น เวลาโยนเยอะแยะ ดันโยนไปให้ประตูแมนซิตี้รับเอาดื้อๆ

ใครจะคิดอย่างไรก้อแล้วแต่ แต่จบเกมแล้ว

ผมว่าเอฟเวอร์ตันเล่นเหมือนไม่ต้องการให้ลิเวอร์พูลได้แชมป์ครับ
แสดงความคิดเห็น