อยากได้กีต้าร์ขนาด 3/4 เลือกอะไรดีครับ

กระทู้สนทนา
ตอนนี้ผมมีงบ 15000+-2000 อยากได้กีต้าร์โปร่งไฟฟ้าขนาด 3/4
ที่สนใจตอนนี้มี  
Martin LX1E  ตัวนี้ใช้งบเต็มๆเลย ประมาณ 16500
veelar Baby TO-Go SF ราคาประมาณ 6000
Cort Earth Mini F  ราคาประมาณ 8000

อยากได้รุ่นที่ให้เสียงไม่บางเกินไปและเล่นง่าย
ในที่ว่ามา 3 รุ่นนี้ ตัวไหนน่าจะคุ้มกับเงินที่จ่ายไปที่สุดครับ
หรือมีรุ่นอื่นๆที่อยู่ในงบแนะนำมาได้ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่