พี่ ติ๊ก ชีโร่ สมัยก่อนดังขนาดไหนครับ

จะว่าเกิดไม่ทัน ก็ไม่ใช่นะ ตอนเด็กๆ เคยได้ยินอยู่
ตอนนั้นไม่รู้หรอกว่า เพลงสากล เพลงสติง คือไร
ใครดัง ไม่ดังยังไง
แต่จำได้แค่ว่า เคยคิดว่าพี่แก  คือ Michael Jackson
แต่ไม่รู้ว่า ดังขนาดไหน อยากรู้ว่า พี่แก ดังขนาดไหน
เพราะ เท่าที่ผมหาฟังเพลง ผมว่าน่าจะดัง ระดับ ต้นๆ ประเทศเลย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ชอบเพลงนี้ครับ (ชอบมาจากที่ พี่โฟร์ท RS เอามาร้องใหม่ใน อัลบัม พิเศษ อะไรซักอย่าง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่