[CR] +.+ .. อิ่มพุงกลม กับอาหารทะเลสดๆ ที่ กบซีฟู้ด คลองโคน สมุทรสงคราม .. +.+

สวัสดีค่า นานาสวัสดี

วันนี้จะพาไปชิมร้านอาหารทะเลแถวคลองโคนกันนะคะ

ถ้าพูดถึงคลองโคนจะมีร้านอาหารดังๆหลายร้านให้เลือกเลยค่ะ ข้อดีของอาหารทะเลแถวนี้ คือ สด และราคาไม่แพง

ร้านกบซีฟู้ด ตั้งอยู่ในซอยค่อนข้างลึก จากถนนพระราม 2 ขาออกประมาณกิโลเมตรที่ 70 เจอ ปั๊มปตท.  จะมีทางให้เลี้ยวไปคลองโคน (เป็นทางลัดไปชะอำด้วยค่ะ) จากนั้นก็ขับตามป้ายของร้านมาเลย จะมีป้ายตลอดทางค่ะ หรือโทรถามทางร้านก็ได้ ป้ายร้านจะเขียนไว้เลยว่า ต้องจองล่วงหน้า เพราะว่าอาหารอาจจะไม่พอค่ะ เราไปวันธรรมดาก็มีลูกค้าเข้าร้านมาเรื่อยๆค่ะ คาดว่าวันหยุดคนคงเยอะพอควร

บรรยากาศหน้าร้าน วิวดีเลยค่ะ

บรรยากาศภายในร้าน มีโต๊ะเยอะพอสมควร ติดริมคลอง นั่งรับลมเย็นๆค่ะ

เมนูอาหาร ทางร้านมีเมนูแค่นี้เลยค่ะ

เมนูแรกของเรา

ยำไข่ปู จานใหญ่มากค่ะ ยำกับมะม่วงซอย รสชาติเปรี้ยวเผ็ดกำลังดีเลย ใส่ข้าวโพดด้วยค่ะ หม่ำแล้วเข้ากันดี จานนี้อร่อยๆค่ะ

ให้ไข่ปูเยอะมากค่ะ

หอยนางรมทรงเครื่อง จัดมาเป็นคำๆ พร้อมเครื่องเคียงหอมเจียว กระถิน รองด้วยใบคะน้า ราดด้วยน้ำจิ้มแซบๆ หอยนางรมสดดีค่ะ แต่ตัวเล็กไปนิด

หมึกนึ่งมะนาว รสชาติแปลกกว่าที่เคยทานมากค่ะ คล้ายๆปลานึ่งมากกว่า มีขิงด้วย แต่รวมๆแล้วถือว่าอร่อยนะคะ ปลาหมึกสด แน่นๆดี

ปิดท้ายด้วย ข้าวผัดปู จานเล็ก แต่มาแบบไม่เล็กอีกแล้วค่ะ รสชาติข้าวผัดหอมอร่อยดี ให้เนื้อปูเป็นก้อนเยอะพอสมควรเลยค่ะ

ปกติเจอแต่มาแบบชิ้นเล็กๆ ร้านนี้มาแบบก้อนๆเลย ปลื้มๆค่ะ

ปิดท้ายด้วยภาพหมู่ มื้อนี้หม่ำเบาๆไปแค่นี้ค่ะ ราคาอาหารรวมแล้วอยู่ที่ 565 บาทเท่านั้นเอง ถือว่าคุ้มมากๆถ้าเทียบกับปริมาณนะคะ

จบรีวิวสั้นๆแค่นี้นะคะ

นานาขอบคุณ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมและทักทายกันค่า จุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   กบซีฟู้ด, อาหารทะเล
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่