ถามเรื่องผ้าเบรค KLX125 ใช้หมดกันที่ระยะประมาณเท่าไหร่ แล้วผ้าเบรคแบบไหนดีกว่ากันครับ

คือว่าผมซื้อ KLX125 มาขับได้ประมาณ 6 เดือน แต่ด้วยความที่อยู่แม่ฮ่องสอน และชอบขับรถขึ้นดอยไป Off-road บ่อยๆ ทำให้ผ้าเบรคหลังผมดูเหมือนจะหมดก่อนระยะปกติครับ ผมเลยอยากรู้ว่าผ้าเบรคหลังหมดกันที่ระยะเท่าไหร่ (ใช้เบรคหลังเป็นส่วนใหญ่) และก็ผ้าเบรคทั่วไป กับผ้าเบรคแท้ อันไหนดีกว่ากัน ตามความคิดผมของแท้ก็ต้องดีกว่าแน่นอน แต่ที่ร้านซ่อมบอกว่าของทั่วไปไม่กินจานเบรค ผมเลยสงสัยว่าไม่กินจานเนี่ย มันทำให้เบรคไม่อยู่ด้วยรึป่าวครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่