[HxH] สอบถามเกี่ยวกับความสามารถเท็กเจอร์พิสดารของฮิโซกะหน่อยครับ

ถ้าหากใช้เงียว มอง จะสามารถมองออกได้ไหมว่าพื้นผิวนั้นเป็นเน็น เป็นเท็กเจอร์พิสดารของฮิโซกะที่สร้างขึ้นมาครับผม ถ้าหากใช้เงียวสามารถมองออกได้ว่าเป็นเน็น แสดงว่าจังหวะที่ฮิโซกะหลอกทุกคน ทุกคนนั้นไม่ได้ใช้เงียวมองเลยสิครับ  และก็เหมือนผมเคยอ่านในตอนแรกๆที่อธิบายความสามารถของเท็กเจอร์พิสดาร ในหนังสือการ์ตูนว่า หากไม่สัมผัสถูก จะไม่มีวันรู้ว่าเป็นของปลอม ? อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าแบบนั้นตามคำอธิบาย ทำไมตอนหลอกคนอื่นไม่ว่าจะเป็นคุโรโร่ และแก๊งแมงมุม ก็ ถือกระดาษได้สัมผัสคำทำนายที่ถูกฮิโซกะใช้เท็กเจอร์พิสดารซ้อนทับแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นคำทำนายปลอม ครับผม

แล้วเท็กเจอร์พิสดารเป็นความสามารถทางสายเปลี่ยนแปลง ตรงตัวสายของฮิโซกะ หรือความสามารถทางแปรสภาพที่เป็นข้างเคียงมากกว่ากันครับ แต่เป็นการสร้างผิวบางๆซ้อนทับ แล้วมองเห็นได้น่าจะเป็นแปรสภาพหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่