ปรึกษาผู้รู้เกี่ยวกับอลูมิเนียมและมุ้งลวดขนาดOversizeค่ะ เลือกและกะงบไม่ถูกเลย

ด้านล่างบ้าน ใช้ประตูบานเลื่อนอลูมิเนียมเปิดกลาง ขนาดกว้าง1เมตรสูง 3เมตร ซ้ายขวาเป็นบานFix เท่ากับประตู1ชุด ใช้4บาน มีประตู4ชุด
ชั้น2 หน้าต่างกว้าง1เมตร สูง2เมตร หน้าต่าง1ชุดเป็นบานเลื่อนเปิดกลาง2บาน บานfix ซ้ายขวาอย่างละบาน ใช้หน้าต่างแบบนี้4ชุด
ต้องการสีขาว

คำถาม
1.ไม่ทราบเสป็คความหนากระจกและอลูที่เหมาะสมค่ะ กระจก8มม โอไหม?อลูควรหนาเท่าไหร่ ฝั่งนี้ไม่ค่อยมีลมปะทะ บ้านมีเด็กเล็กวิ่งซน
2.ด้านนี้รับแดดทิศตะวันตก ใช้กระจกเขียวจะกันร้อนดีกว่าไหม หรือใสแล้วติดฟิล์มดี? ตัวบ้านสีขาว
3.ต้องการติดมุ้งลวดพับสีเทาดำซ่อนไว้ข้างๆ มียี่ห้อหรือเจ้าไหน ที่แข็งแรง ไม่ขาดพังง่ายแนะนำไหมคะ ราคามุ้งลวดประมาณเท่าไหร่
4.ขอคำแนะนำยี่ห้ออลูมิเนียม คุณภาพและราคาที่เหมาะสมในไซส์ขนาดนี้ค่ะ กะงบไม่ถูกเลย อยากได้สีขาวธรรมดา (ไม่รู้มีขาวกี่แบบ)แต่ต้องการทนพอสมควรไม่เป็นรอยขีดข่วนง่าย งบไม่สูงค่ะ
ที่ต้องทำความสูง3เมตร เนื่องจากฝ้าสูงมากๆค่ะ
ตอนนี้ไม่ทราบงบประมาณที่ต้องจ่ายในส่วนนี้เลย นี่แค่ด้านเดียว ยังไม่รวมค่าม่านอีกT_T
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่