สอบถาม ครับ เอาฟองน้ำเมลามีดขัดแกรนิตโต้แล้วขาวขึ้น แต่ก็สากขึ้นด้วย

กระทู้คำถาม
แกรนิตโต้ที่บ้าน มีเป็นรอยดำๆประปราย เหมือนโดนอลูมิเนียมขูดครับ
ลองเอาฟองน้ำเมลามีนถูดู ปรากฏว่าจางลง  แต่สีแกรนิตโต้บริเวณที่ขัดก็ขาวขึ้นด้วย
ลองเอาเอานิ้วลูบดู ก็สากกว่าเดิมนิดหน่อย

เลยไม่รู้ว่าที่ฟองน้ำเอาออกไปนี่มันคือwaxรึเปล่าครับ
ถ้าเป็นwaxจริงนี้  เราควรเอาออกแล้วลงใหม่จะดีไหมครับ  ด้วยน้ำยาอะไรดี
บ้านโครงการสร้างมาได้ประมาณ2ปีแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่