[Athletic Bilbao] Athletic Bilbao บุกถิ่นคัมป์นู ในจังหวะที่พอเหมาะ

แอบเชียร์ และติดตามบิลเบามานานหลายปีครับ ชอบที่เป็นทีมที่เน้นเฉพาะนักเตะในแคว้นบาสก์เท่านั้น
โดยเฉพาะยุคก่อนมีนักเตะดัง ๆ สุดก็ Joseba Exetbarria ชอบชื่อเค้ายังกะอัศวินอาร์เธอร์แน่ะ (ดาบเอกซ์
คาลิเบอร์ 555 เกี่ยวไหมเนี่ย - - !) ยุคต่อมาที่โดนดูดขึ้นยานเยอรมันไปแล้วก็ Javi Martinez ที่ฟอร์มการ
เล่นสุดยอดจริง ๆ ขนาดเล่นดีแบบนี้ ยังโดนเป็ป ให้ไปเล่นเซ็นเตอร์ฮาล์ฟซะงั้น

ส่วนในทีมปีล่าสุดก็มีสตาร์ดาวเด่นหลายคน ที่มีแววเลยก็ ทั้งมูเนียอิน กับเอร์เรร่า
ในอนาคตก็มีโอกาสจะย้ายไปทีมใหญ่ ๆ ในยุโรปแน่นอน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แถมผลงานในปีนี้ก็แจ่มจรัส อยู่ในตำแหน่งที่ 4 ด้วยครับ
อาทิตย์นี้เรามีผลงานนัดสำคัญที่น่าชมมาก ๆ เป็นการไปเยือน
ทีมต่างดาว บาร์ซ่า ที่คัมป์นู ใครสนใจ อย่าพลาดชมนะครับ
ที่บอกว่าจังหวะพอเหมาะ เพราะช่วงนี้อะไร ๆ ก็ดูจะไม่เข้าทาง
ทีมเจ้าบุญทุ่มสักเท่าไรนัก ทั้งฟอร์มการเล่นรายบุคคล
และของทีม แถมข่าวการโดนแบนตลาดนักเตะอีกต่างหาก
ดังนั้นผมว่านัดนี้ลุ้นไปปราบ เจ้าบุญทุ่มถึงคัมป์นู กันไปเลยครับ ^ ^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่