(ชาววิมานมะพร้าว)ธันวา---><---ฑิฆัมพร #๓๒ 7สีวันนี้น้องเชียร์ ฝากบอกว่า"คิดถึงอยู่เหมือนกัน"ฝากไปให้นะน้องทัน

ทู้วิมานทู้ที่ สามสิบสองแล้ว ไม่น่าเชื่อ(แต่ก็ต้องเชื่อค่ะ55   )
จากกระทู้ระลึกถึงละครวิมานมะพร้าวที่คุณชมเช้าตั้งขึ้นมาเพื่อจะบอกเล่าถึงความชื่นชอบละครเรื่องนี้และความชื่นชอบน้องเชียร์ กับน้องธันวา ทั้งสองคน โดยการเขียนออกมาเป็นบทวิแคะฉากต่างๆในละคร ทั้งในจอและนอกจอ55 จนปัจจุบันมีชาววิมานเพิ่มขึ้นมากมายหลายท่าน(มีที่ซุ่มๆอยู่ก็ทยอยเปิดตัวกันออกมาเยอะแยะ อมยิ้ม36) สืบเนื่องมาจากการมองวิแคะแซะน้องๆถึงปฏิกิริยาความสัมพันธ์ที่น้องๆทั้งสองมีต่อกันมาเรื่อยๆนำพามาเรื่อยๆจนถึงทู้นี้ทู้ที่สามสิบสองแล้ว จากที่เคยแค่หวังว่าจะเห็นคู่นี้มีมิตรภาพที่ดีต่อกัน มีงานละครเล่นคู่กันด้วยกันอีก  แค่นั้น เรากลับได้พบการเปลี่ยนแปลงที่ไปในทางที่ดีอันเกิดจากแรงยุจากแฟนคลับ เอ๊ย!! เกิดจากความต้องชะตากันของน้องๆทั้งสองคนเองอ่ะนะ จนทำให้เกิดเรื่องจริง ผ่านจอ (เอ๊ย!! ไม่ใช่ไม่ใช่55)จากหน้าจอทีวีสู่ความจริงในชีวิตจริงของน้องๆ (เอาง่ายๆก็ จิ้นใกล้จะเป็นจริงแล้วอ่ะน่ะ55 ใกล้ม้ากมากจริงๆ)ตอนนี้ไม่ได้ติดตามน้องๆทั้งสองคนจากละครแต่เป็นการติดตามความสัมพันธ์ในชีวิตจริงของน้องๆที่มีให้แก่กันนะ อยากบอกว่าดีใจที่เป็นส่วนนึงตั้งแต่แรกๆของวิมานนี่นะ ได้ติดตามดูน้องๆสองคนที่เป็นคนดีเป็นดาราที่มีการวางตัวประพฤติปฏิบัติตัวที่ดี คนดีๆสองคนสวยหล่อเหมาะสมกัน มาพบเจอกันมีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันรู้สึกประทับใจและยินดีด้วยกับความสัมพันธ์อันนั้น แต่มันก็เพิ่งจะเริ่มต้น ยังมีให้ติดตามตอนต่อไปอีกยาวๆ ยังไงอย่าพลาดส่งโหวตเป็นค่าตอบแทนการติดตามชมเรียลลิตี้ชีวิตรักเชียร์ ทันกันนะคะ(อ้าว เอ๊ย!! เอ๊ย!! ไม่ใช่ ไม่ใช่แบบเอเอฟมีว่ง มีโหวตนะ55) เอาแค่มาคอยติดตามสองคนนี่ดูกันต่อไปที่วิมานนี่ก็แล้วกันค่ะ นานาโอเคนานาชอบเพี้ยนติ่ง

จุดเริ่มต้น
http://pantip.com/topic/31507378/comment87
ทางเข้าวิมาน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

รวมฉากฟินในละครสุดที่รักของพวกเรา... วิมานมะพร้าว...โดยคุณซูการ์ มันเลอค่ามาก บอกเลย ฟินลื้มมมม
http://www.youtube.com/playlist?list=PLPrrevvEurkwiCaasGn-wGBIHrTjUqWoR

ป.ล.แก้ชื่อหัวทู้แล้วนะคะ
ป.ล.2 ขอความกรุณา อ่านภาษาคนให้ออกด้วยนะคะ ถ้าใจคุณไม่ได้ชื่นชอบน้องๆสองคนนี่ ก็อย่าได้เข้ามากระทำการใดๆให้ขัดลูกนัยน์ตาของเจ้าของทู้และคนส่วนมากในนี้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่