งบ2หมื่น ช่วยแนะนำกีต้าร์ไฟฟ้า-ตู้แอมป์-เอฟเฟ็ก ให้หน่อยค๊า

เราเล่นกีต้าร์เป็นค่ะ ชอบเพลงร็อกมากๆ แต่ว่าหลายปีแล้วไม่ได้จับกีต้าร์เลยด้วยการทำงานยุ่ง

ช่วงนี้เริ่มมีเวลา อยากจะหากีต้าร์ไฟฟ้าสักตัว คืออารมณ์ชอบเพลงร็อกอ่ะค่ะ ชอบมานั่งแกะโซโล่เอง

อยากได้ครบเซ็ทเลยค่ะ แต่ยังเลือกไม่ค่อยเป็น

กีต้าร์ขอราคาไม่เกิน10,000 (ชอบIbanez เป็นการส่วนตัว) แนะนำยี่ห้ออื่นๆได้นะคะ

ตู้แอมป์เลือกไม่เป็นเล้ยยยย ต้องเอากี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรดี แบบว่าอยู่หออ่ะค่ะ ตัวใหญ่ไปก็กลัวเสียงจะดังรบกวนเพื่อนบ้าน

เอฟเฟ็กแบบไหนดี ชอบเสียงแตกๆร็อกๆบาดๆ แล้วก็เสียงหวานๆ อุ้ย เรียกไม่ถูก อะไรก็ได้ค่ะที่หลากหลายอ่ะ ราคากลางๆ

ภายในงบ20,000 + - นิดหน่อย นะคะ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำค่ะ ^^

ปล.อยู่เชียงรายค่ะ มีร้านแนะนำมั้ยคะ ตะกี้ไปดูร้านในตัวเมืองมา แต่ยังไม่กล้าตัดสินใจ มาขอคำแนะนำก่อน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่