เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เกี่ยวกับชุดไทยที่ตามงานประกวดน่ะครับ

กระทู้คำถาม
ผมสงสัยมากน่ะครับว่าชุดไทยตามงานประกวดนี่มีที่มาอย่างไรครับ
ชุดแบบ บางทีก็นุ่งเป็นโจงกระเบน บางทีก็นุ่งแบบผ้าถุง แล้วส่วนของเสื้อ จะเป็นเหมือนเกาะอกแล้วมี สไบพาดน่ะครับ
สีมันจะทองๆ วับๆ เหมือนในหนัง แนวสิงหไกรภพน่ะครับ เลยสงสัยว่า ชุดพวกนี้นี่เป็นชุดโบราณที่มีคนใส่จริงๆ หรือว่าเป็นชุดแนวชุดลิเก
แล้วคนที่ไม่รู้เห็นว่าชุดพวกนี้เป็นชุดไทยจริงๆแล้วเอามาใส่ประกวด หรือว่าเขามีจุดประสงค์อื่นที่เอาชุดนี้มาใช้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่