ขอโทษนะคะใครที่รู้เรื่องกัดสีผมช่วยเข้ามาตอบด้วยค่ะผมมีปัญหามากๆT^T

คือว่าให้เพื่อนฟอกสีผมให้แสบหนังศีรษะมากๆๆๆๆๆ กัดครั้งแรกติดแค่โคนและผมข้างหน้า(เราเป็นคนผมเส้นใหญ่และหนา) สีที่ได้ออกมาน่าเกลียดมาก สีไม่ทั่วหัวเลย  คือแบบทองตรงไรผมข้างหน้าและผมตรงท้ายทอยคือสีจะกินดีมากแต่ส่วนอื่นๆสีไม่ค่อยติดเลย ก็เลยย้อมอีกครั้งนึง ปรากฎว่า ได้สีไม่สม่ำเสมอกันเลย ตรงโคนผมสว่างมากกกกกกกแต่ปลายผมจะออกทองๆดำๆคือสีไม่ละเอียดเลย เห็นบางคนเค้าย้อมแล้วโคนดำเราก็ว่าไม่แปลกนะแต่เราอะโคนทองปลายดำ ฮืออออออออออรับไม่ได้ ทำไงดีคะเพื่อนๆ ช่วยตอบด้วยนะคะ กลุ้มใจไม่กล้าออกจากบ้าน กลัวคนว่าเอาสีมาลาดหัว
**อีกคะถามนึงคือเราจะกัดสีแล้วจะทำสีไททาเนียมบลอนด์ (สีเทาควันบุหรี่) อ่ะค่ะ เพื่อนๆว่ามันจะออกมาเป็นสีเทารึป่าวอะคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่