ต่อให้เป็นคนผิวหน้าละเอียด เพื่อนๆว่าทั้ง เบส กันแดด รองพื้น มันก็เข้าไปในรูขุมขนไหมครับ

สงสัยตามที่หัวข้อแนะนำอะครับ  ถ้าทารองพื้น เบสอะไรพวกนี้บางคนก็บอกว่าถ้ารูขุมขนกว้างต้องล้างดีๆเพราะรองพื้นตกลงไป  แต่เอาจริงๆ

ต่อให้รูขุมขนเล็กๆ หน้าเราก็มีรูขุมขนอยู่ดีแม้จะเล็กมากใช่ไหมครับ  แล้วก็อีกอย่างคือถ้าใช้รองพื้น บีบี การล้างโดยใช้คลีนซิ่งวอเตอร์ไม่เหมาะใช้ไหมครับ

เพราะว่าสำลีมันใหญ่เกินจะเข้าไปในรูมขุมขนนิ  ควรใช้คลีนซิ่งพวก ออย น้ำนม โลชั่นจะดีกว่าใช่ไหมครับ โอกาศที่มันจะไปทำความสะอาดรูขุมขนมากกว่าพวกคลีนซิ่งน้ำที่เช็คด้วยสำลี เพราะเนื้อมันใหญ่ไป  

ปล.สังเกตุจากที่ตัวเองรองทา รองพื้น เบา แต่เช็คด้วยคลีนซิ่งน้ำกับสำลี แล้วเช็คจนคิดว่าสะอาดดีแล้วนะ  แต่สิวก็ยังขึ้นอะ เหมือนสำลีทำ
ความสะอาดไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่