รบกวนหน่อย แมวมีอาการแปลกๆ ซึมเบื่ออาหาร โดนยาเบื่อรึเปล่า ?

กระทู้คำถาม
อยากจะทราบลักษณะอาการน้องแมว ^/\^รบกวนช่วยให้คำแนะนำหน่อยหน่อยน่ะคะ
   บรรดาผู้รู้ที่พอจะเป็นแนวทางให้น้องแมวมีชีวิตรอด.........
คือว่า ก่อนที่น้องแมวจะป่วย มันจะร่าเริง กินจุ ขี้อ้อนร้องเหมียวๆแล้วนอนเกาพุงให้มันอยู่   
แล้วปกติเลี้ยง ซาวข้าวให้กิน+อาหารเม็ด แล้วอาหารต่างๆ ข้าวเคล้าน้ำแกงจืดก้กิน ไอติม ผัดผัก นมจืด ให้อะไรก้กินหมด
สุขภาพสมบูรณ์ดีค่ะ
จนกระทั่งเมื่อวานนี้ 02/04/57 พึ่งกลับจากสอบประมาณ 22.00น.  กลับมให้น้องแมวกินอีกที งับๆอาหารแต่ไม่กิน ยังร่าเริงอยู่ คิด
ว่ามันคงอิ่ม แต่พอวันนี้ตอนเช้าเรียกน้องแมวมันก้ไม่มา นอนซึม เบื่อๆอาหาร จึงคิดว่าน่าจะโดนยาเบื่อ เพราะน้องแมวที่เลียงเอาไว้
อีกตัวก้มีอาการคล้ายๆกัน น้องแมวที่พึ่งตายไปนี้มัน นอนซึม เบื่ออาหาร น้ำลายมีนิดหน่อย แล้วก้อ้วกออกมาเป็นสีขาวไม่ยอมกิน
อะไรเลย นอนซมประมาณ2 วันก้ตาย ซึ่งถ้าเป็นไข้หัดแมวมันน่าจะฟักตัวอยู่หลายสัปดาห์ จึงคิดว่าน่าจะโดนยาเบื่อ
น้องแมวตัวปัจจุบันนี้ ไม่มีน้ำลายน่ะ แต่อาการซึม เบื่ออาหารกดที่ท้องแล้วมันเจ็บ คิดว่าน่าจะมีลักษณะเดียวกัน
เลยให้ไข่ขาวผสมกับน้ำเปล่า2ช้อนโต๊ะ กรอกให้มันกิน น้องแมวก้ออ้วกออกมาเป็นสีเหลือง ไม่ยอมกินอะไรเหมือนเดิมT^T มีข้อแนะนำ
อะไรมั้ยค่ะ ที่พอจะช่วยให้มันรอด รอดูอาการอยู่คะ จะพาน้องแมวไปหาหมอค่ะ ..........^/\^ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่