ขอคำแนะนำ ซื้อสินค้าที่ King Power[Duty Free] 18+

อยากสอบถามเพือนๆหน่อยครับ

1.King Power duty free >>> ปลอดภาษีทั้ง "ภาษีศุลกากร & ภาษีมูลค่าเพิ่ม" ใช่ไหมครับ  (ผมใช้บัตร SCB king power[สีทอง ลด15%])

2.ถ้าเทียบกับ สินค้าปลอดภาษีที่สิงคโป ที่ปลอดเฉพาะภาษีศุลกากร แต่ยังโดน ภาษีมูลค่าเพิ่ม(อ่านมาเขาบอกว่าสามารถขอคืนได้ที่หลัง)

ใครมีความรู้ช่วยแนะนำทีครับ ว่าแบบไหนโอเคกว่ากัน

3.สมมุติว่าซื้อสินค้าเกินมูลค่า 20000บาท หากนำกลับเข้าประเทศถ้าโดนตรวจอาจโดน ปรับ!!! จริงเปล่าครับ (ป้องกันอย่างไรดี ไม่ได้ซื้อเยอะครับ แต่ของที่ซื้ออาจราคาเกินต่อชิ้น)

4.ใครเคยซื้อสินค้า Polo Ralph Lauren,Lacoste,Hugo boss, Fendi , Ermenegildo Zegna ,Tod’s , Salvatore Ferragamo, Emporio Armani , Bally , Burberry, Gucci , Hermes , Bvlgari , Cartier , ที่ King Power มั้งครับ ถูกกว่าในห้างเวลาลดไหม(พวก Luxury brand ผมไม่เคยเห็นเขาลดราคาเลย แต่เห็นเขาบอกว่า เวลาลดราคาจะแจ้งเฉพาะสมาชิกเท่านั้น)

ปล1. ผมเป็นคนไม่ค่อยซื้อของพวกนี้เท่าไร ซื้อทีใช้ยาวเลย ( เสื้อผ้าทุกวันนี้ใส่มาประมาณ 5ปีแล้ว สภาพเริ่มจะเอามาใช้แทนพรมเช็ดเท้าได้ละ )
ปล2. ใช้18+ เพราะอยากเรียกร้องความสนใจ ยิ้ม  ฮ่าๆ  "จริงๆคิดว่าสินค้าพวกนี้เหมาะกับคนหาเงินเองแล้วมากกว่าเลยตั้ง 18+"
ปล3. จากกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/31860822 มีคนแนะนำให้ แท๊ก ห้อง ชายเรือน โต๊ะเครื่องแป้ง บลูแพลนเนต

รบกวนขอคำแนะนำ จาก คุณหญิง คุณชาย(ขาช๊อป) ทุกคนด้วยครับ  ยิ้ม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่