จะใช้สีชนิดไหนเพ้นท์กำแพงบ้านดีคะ?

สวัสดีค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีค่ะ  พอดีเรากำลังจะเพ้นท์กำแพงบ้าน ด้านนอก ซึ่งกำแพงโดนแดดแรงๆทั้งวัน

จะเพ้นท์เป็นรูปสุนัขของเราเองค่ะ ประมาณนี้

นี่เป็นรูปที่เราวาดด้วยเมาส์ปากกาในคอมค่ะ

จะใช้สีอะไรเพ้นท์ที่กำแพงดีคะ? เพื่อให้คงรายละเอียดประมาณนี้ไว้

อาจจะเพ้นท์ให้เห็นทั้งตัว หรือเอาแค่หัวเดี๋ยวคิดอีกที

แต่ใครมีเทคนิคดีๆช่วยแนะนำเราทีนะคะ

และทำอย่างไรให้สีติดทนทาน ทาแล็คเกอร์เคลือบได้มั้ยคะ?

พอดีไม่มีประสบการณ์ทางด้านเพ้นท์งานใหญ่ๆมาก่อน

รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ

ปล.ในกรณีวาดเส้นร่างที่กำแพงพลาด จะลบได้มั้ยคะ ?

ขอบพระคุณมากค่ะ พาพันขอบคุณ  

ถ้าแท็กอะไรผิดต้องขอโทษด้วยนะคะ เพิ่งเคยมาตั้งกระทู้ห้องนี้ครั้งแรก ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่