บุนเดสลีก้าเยอรมันยังไม่จบนะครับ มาลุ้นยักษ์ใหญ่หนีตายกัน

บุนเดสลีก้าเยอรมันถึงบาเยิร์นจะซิวแชมป์เรียบร้อยแล้วไปแบบสบาย ๆ แต่ยังไม่จบนะครับ นอกจากการลุ้นพื้นที่ยุโรปแล้ว ยังมีการลุ้นหนีตายที่ยังสนุกมาก เพราะปีนี้กลายว่ามียักษ์ใหญ่ถึง 2-3 ทีมต้องมาลุ้นหนีตายกันซะงั้น

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ฮัมบูร์ก SV หนึ่งเดียวที่อยู่ในบุนเดสลีก้ามาตลอดนับตั้งแต่ฤดูกาลแรก 1963-64 แต่ตอนนี้กำลังหมิ่นเหม่ต่อการตกชั้นเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ซะแล้ว เมื่อยังคงจมอยู่ในอันดับรองบ๊วย

ขึ้นไปอีกอันดับซึ่งเป็นพื้นที่ที่ต้องไปเพลย์ออฟ ก็เป็นอีกหนึ่งทีมใหญ่ VFB สตุ๊ตการ์ท ที่มีแต้มเท่ากัน และลูกได้เสียดีกว่าลูกเดียว

ถัดขึ้นไปก็ยังมีอีกทีมใหญ่อย่างแวร์เดอร์ เบรเมน ซึ่งตอนนี้กำลังแข่งกับฮันโนเวอร์ที่มี 29 แต้มเท่ากัน ใครชนะน่าจะหายใจโล่งอกไปได้มาก แต่คนแพ้ก็ยังต้องหนาว ๆ ร้อน ๆ กันต่อไป

มาลุ้นกันต่อครับว่าจบฤดูกาลนี้จะมีรายการยักษ์ล้ม มีทีมดังทีมไหนที่จะต้องหล่นไปอยู่ลีกาสองกันบ้างหรือไม่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่