แนะนำ LED / PLASMA TV หน่อยครับ(รายละเอียดด้านใน)

กำลังหา LED TV หรือ PLASMA TV แบบ FULL HD หน้าจอ 32-42 นิ้ว เป็น Digital TV (ไม่เอา SMART TV / 3D)

งบประมาณ15000-20000 ครับ

การใช้งาน :
1.ใช้เป็นจอคอมพิวเตอร์ครับ ระยะนั่งกับจอประมาณ 2 เมตร ส่วนมากใช้เล่น Internet (อ่านข่าว อ่านไฟล์ PDF)  <<< บ่อยมาก
2.ดูหนัง ไฟล์ HD 1080p <<< ดูบ่อย
3.Free TV / Cable TV นานๆดูทีครับ <<< ไม่ค่อยสนใจ

ปล.ผมไม่ค่อยมีความรุ้เกี่ยวกับ LED / PLASMA เท่าไร เลยไม่รุ้แบบไหน เหมาะกับการเป็น "จอคอมพิวเตอร์มากกว่ากัน"

รบกวนผู้รู้ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่