เป็นข้าราชการบรรจุใหม่อยากกู้เงินสักก้อน กู้ ธ.อะไรดี

กระทู้คำถาม
ผมเป็นข้าราชการทหารครับ ยศสิบโท บรรจุมาได้ 8เดือนแล้ว เงินเดือนก็อยู่ที่ 9000 กว่าบาท
พอดีพึ่งได้บ้านพักในหน่วยแหละครับ แต่ไม่มีอุปกรณ์เครื่องใช้สักอย่าง ก็เลยอยากได้เงินสักก้อนนึง
เพื่อซื้อของใช้จำเป็น พวก ทีวี ตู้เย็น มอไซด์มือ2สักคันนึง พยามทำเรื่องกู้ไปที่หน่วยแล้ว
แต่ก็ไม่อนุมัติ เหมือนไม่อยากให้เรากู้ บอกว่าอายุราชการยังน้อยบ้าง
ให้รุ่นพี่กู้ไปก่อน เงินไม่มี บอกให้รอ อะไร บลาๆ

ก็เลยอยากจะสอบถามว่า พอจะมีบริษัทสินเชื่อ หรือ ธนาคารไหน พอจะให้ผมกู้เงินบ้างครับ
สักประมาณ 50,000 - 60,000 บาท ต้องใช้เอกสาร คนค้ำด้วยหรือเปล่า
พอดีผมก็ไม่เคยกู้ ก็เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่