เสียบ external harddisk แล้ว pc ดับ ?

เสียบ external harddisk  ด้านหน้าเครสแล้ว pc ดับ เป็นเพราะอะไรครับ พอเสียบอีกทีกลับมองไม่เห็น hdd
ถ้าเป็นแบบนี้  external harddisk ของผมเสียเลยหรือป่าวครับเสียบเครื่องอื่นก็ไม่ขึ้น ก็ใน external harddisk จานยังหมุนอยู่อ่ะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แล้วพอร์ตด้านหน้าเคยเสียบอุปกรณ์อื่นแล้วใช้ได้ไหมครับ แล้วก่อนหน้านี้external harddisk เสียบกับเครื่องอื่นได้ไหมครับ

ลองเปลี่ยนสาย external harddisk ดู งานนี้ไม่พอร์ต usb ด้านหน้าเสียบสายผิด ก็สาย external harddisk นั่นแหละครับที่มีปัญหา เครื่องดับแสดงว่าไฟกระตุกตอนเสียบ external harddisk
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่