ขอคำแนะนำของกีต้าร์ไฟฟ้า Fender หน่อยคะ

น้องชายร่ำร้องว่าอยากได้ Fender American special telecaster with white color. แต่เราไม่มีความรู้เรื่องดนตรีและกีต้าร์เลย  คือ เล่นก็ไม่เป็น หูก็ไม่ถึง แต่เห็นน้องชายบอกว่าอยากได้กีต้าร์ไฟฟ้าเสียง clean เพราะเค้ามีเสียงแตกแล้วตัวนึง

1) ราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไหร่
2) ยังมีขายมือหนึ่งในตลาดไหม เพราะเห็นว่าเป็นโมเดลของปี 2010
3) เทียบเท่ากับรุ่นอื่น, ยี่ห้ออื่นได้มั้ย
4) ควรซื้อศูนย์ในไทย หรือหิ้วจากต่างประเทศ เช่น  เยอรมัน, อเมริกา, สิงคโปร์

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เราไม่มีความรู้เลยจริงๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่