ชีวิตนี้ (เศร้ามากคะ) ดำแบบกรรมพันธ์ แต่อยากขาว เข้ามาอ่านก่อนนะค่ะ แล้วช่วยแนะนำทีนะค่ะว่าควรทำอย่างไร??? TT

เรื่องของเรื่องคือ เพื่อนในกลุ่มมี5คน แต่ละคนก็จะน่ารักกันออกไปน่ารักมากคะ ยกเว้นกิ่ง เพราะกิ่งเป็นคนตัวดำที่สุดในกลุ่ม พอเดินไปไหน มาไหนด้วยกันกิ่งก็จะรู้สึกว่าตัวเองเหมือนอีกาหลงฝูงยังไงไม่รู้เพราะทุกคนขาว สวย น่ารัก หุ่นดี แต่ดูกิ่งดิไม่มีไรดีเลย สูง160 น้ำหนัก 45 (บางทีก็ผอมไป) ดำ เอว25 ดั้งโดง
ขนตางอน ตาโต (แต่ไม่มากนะค่ะ) บางทีเพื่อนใส่กางเกงแบบขาสั้นน่ารักๆ ไม่สั้นจน เสมอหูนะค่ะ แต่กิ่งดิบางทีก็อยากใส่แบบเขาแต่ทำไงได้เราดำอ่ะเลยไม่กล้าใส่ เข้าเรื่องกันเลยนะค่ะ วันนั้นพวกเรา5คนได้เดินออกมาจากห้องก็ กำลังจะเดินลงบันไดอ่ะค่ะ เอิ่มมม ก็มีรุ่นพี่คนหนึ่งเดินส่วนทางขึ้นมา เขาถือน้ำเปล่าและขนมหนึ่งห่อ เพื่อนกิ่ง เบลล์กับน้ำ เดินอยู่ข้างหน้านะค่ะ กิ๊ก กิ่ง เฟิร์น เดินตามหลัง เบลพูดขึ้นว่าพี่โคฟๆ น้ำที่ถืออ่ะเบลล์ขอได้ป่ะ พี่เขาเลยตอบกลับว่าเอาสิ่ พี่ให้ทั้งสองคนเลย อีกคนเอาน้ำ อีกคนเอาขนม เลือกเอาเลย 55555+ เบลล์และน้ำก็ตอบกลับว่า ฮู้ยยย ขอบคุณมากคะ ล้อเล่นเฉยๆ5555+พี่เขาเลยตอบกลับว่า อ๋อ งั้นไม่เป็นไรครับพี่เก็บไว้กินเองก็ได้5555. หลังจากนั้นกิ่งก็เห็นเพื่อนเล่นกับพี่เขา กิ่งก็อยากเล่นบ้างอ่ะค่ะ กิ่งเลยบอกว่าพี่โคฟๆ กิ่งขอมั้งดิ เบลล์กับน้ำไม่เอาเดี๋ยวกิ่งเอาเองก็ได้ 5555. พี่เขาไม่รับมุกที่กิ่งพูดพร้อมส่ายหน้าทำหน้าตาแบบรังเกียจอะไรประมาณนั้น เพื่อนกิ่ง2คนก็คือเบลล์กับน้ำนะค่ะ อีกคนหนึ่งเขาหันหน้ามาพร้อมหัวเราะกิ่งแบบจริงๆจังๆ อีกคนหันหน้ามาพร้อมเยาะเย้ยกิ่ง ความรู้สึกตอนนั้น หน้าแตกพร้อมเสียใจบวกโกรธมากๆๆพี่เขาก็หัวเราะเหมือนกันนะค่ะ
แค่นั้นยังไม่พอ เขายังบอก อะไรของห๊ะ อีดำหลบๆๆ กูจะรีบขึ้นไปทำเวร กิ่งแบบแอบร้องไห้ในใจเลยอ่ะเศร้ามากๆๆวินาทีนั้นแค้นทั้งชีวิตค่ะ คิดว่าสักวันหนึ่งฉันจะขาวให้แกเงิบไปเลยคอยดู ฮือๆๆๆ พี่ๆคนไหนนะค่ะมีวิธีที่จะทำให้กิ่งขาวได้บ้างหรือแนะนำเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ก็ได้นะค่ะ ถือว่าทำบุญละกัน และถ้านำมะขามมาขัดผิวจะขาวขึ้นกว่าเดิมไหมค่ะ พอดีว่าจะนำมาขัดผิวอยู่หน่ะค่ะช่วยตอบหรือแนะนำทีนะค่ะ ถือว่าทำบุญกับเด็กตัวดำๆคนนี้ด้วยเถอะคะ ขอขอบคุณนะค่ะ ^^
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
โอ๊ยคุณน้อง...ดำแล้วไง
เงินมี ก็ซื้อกินเองสิขนมหน่ะ
ค่านิยมอะไรนักหนากับความขาว
ใครที่มันหัวเราะเยาะใส่ก็ไม่ต้องไปสนใจมัน ไม่ใช่พ่อใช่แม่จะไปแคร์มันทำไม
คนจะดีจะสวยที่จิตใจใช่ที่สีผิวหรือหนังหน้า
ใครที่มันดูถูกเราก็ไม่ต้องไปคบมัน
ขอเพิ่มอีกนิด
มีมือมีเท้าครบ32 ไม่ต้องไปง้อมัน
เหยียดสีผิวมันหมดสมัยไปนานแล้ว
เพลียจริงๆกับพวกมีค่านิยมผิดๆนี่
ความคิดเห็นที่ 3
ผมชอบสาวผิวแทนนะครับ..เซ็กซี่มากเลยอมยิ้ม07
ความคิดเห็นที่ 66
น้องคะ ถ้าน้องขาวแล้วได้พวกปากหมานิสัยแย่มาชอบมาเอาใจ มันจะมีประโยชน์อะไรคะ?
คนคลั่งขาว เหยียดผิว เป็นพวกด้อยพัฒนาล้าหลังมากๆ ค่ะ
ควรแล้วหรอคะที่จะไปเปลี่ยนผิวตัวเองให้ถูกใจมนุษย์ล้าหลังพวกนี้
การที่จะต้องมาลำบากมากมายกว่าผิวจะขาว อ่าว ขาวไปเพื่อใคร?? เพื่อคนด้อยพัฒนาเนี่ยนะ???
จะทนลำบากลำบนทั้งทีก็ต้องดูด้วยค่ะว่ามันคุ้มค่ามั้ย 555

ในสังคมที่สูงกว่านี้ ความสวย ไม่ใช่แค่ขาวนะคะ แต่ทุกสีผิวก็สวยทั้งนั้น เพียงแต่สวยไปคนละแบบ
และถ้าน้องอยากไปสู่สังคมของปัญญาชนเหล่านี้...น้องต้องขยันมากๆ เรียนให้เก่งๆ นะคะ
เรื่องขาวนั้น...บอกเลยว่า ขาวไปก็ไม่มีประโยชน์ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 2
555555พี่ๆขอขอบคุณค่ะ ใช่ๆเงินก็มีซื้อขนมกินเองก็ไดเนอะ ลืมคิดไปเลย ขอขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาตอบ 555555 ^^
ความคิดเห็นที่ 20
ก็เคยเป็นมาก่อน ผู้ชายไม่มองเลย
ดำน่ะ ตอน ม.ต้นตัดผมเท่าติ่งหู หยิกฟู สิว เพื่อนเรียกอิลาว(จริงๆหน้าพี่ไทยมาก หน้ารูปไข่ ตาโต ไม่มีเชื้อจีนแบบเพื่อนๆ)
โรงเรียนมีแต่หมวย ตอนนั้นก็เซ็งนะ  จนเรียนจบมหาลัยก็ยังไม่มีแฟน แต่ตอนนี้ไม่แคร์แล้ว 555

ความคิดเปลี่ยนไปมาก ตอนไปเที่ยวอเมริกา
แค่แวะพักเครื่องที่ญี่ปุ่นก็เริ่มฮอตแระ
พอเข้าusa ฝรั่งเห็นนี่มาทุกคำทั้ง cute beautiful pretty
ตา คิ้ว หู จมูก ปาก ฟัน โครงหน้า ผม ผิว สวย สวยทุกส่วน แค่เท้าก็ยังชมว่าน่ารัก  สวยจนงง
จะว่าสเปคฝรั่งก็ไม่ใช่  เพราะไปเที่ยวฮ่องกงก็ยังงามอยู่...คือแค่ออกนอกประเทศก็สวยแล้ว  หรอ?
แต่กลับไทยก็กลายเป็นอิดำเหมือนเดิม >.<   คือไม่ดำนะ  แต่เพื่อนในกลุ่มมันขาว

สรุปนะ... ความงาม มันก็แล้วแต่คนจะมองอ่ะ
แค่เราคิดว่าเราสวย  เราก็มั่นใจไปว่าสวย  ไม่ต้องไปสนค่านิยม  มันต้องมีคนมองเห็นสักวันแหละ
แต่ก่อนจะถึงวันนั้น  น้องต้องมองเห็นตัวเองก่อนค่ะ

-------- ทาครีม โลชั่น อะไรก็ได้  บำรุงไปให้เนียนๆ ทาทุกวัน อย่าได้หยุด
แค่ผิวสุขภาพดีก็สวยแล้ว  ส่วนมะขาม มะนาวนี่ รู้สึกว่าไม่ค่อยยั่งยืน แสบตัว
อย่าลืมทากันแดดด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่