ผิวประมาณ nc25-30 ใช้รองพื้นกับบีบีอะไรดีคะ

ไปลองรองพื้นของ mac  nc25 กับ nc30 มาค่ะ
nc25 รู้สึกว่ามันเหลืองไปสำหรับเรา คือมันขาวได้พอดีแต่เหลืองไปค่ะ
nc30 นี่ก็ยิ่งเหลืองไปอีก เข้มกว่าผิวไปหน่อย

ผิวเราเป็นผิวผสม มันช่วง T-zone ตรงอื่นธรรมดา ปัญหาผิวมีแค่รอยแผลเป็นนิดหน่อย
อยากได้รองพื้นหรือบีบีที่ไม่แมตต์ อยากได้แบบซาตินก็พอ ไม่ดิวอี้
การปกปิดเอาแค่ sheer to medium ก็พอค่ะ
ช่วยแนะนำให้ทีค่ะว่ายี่ห้อไหนที่เป็นสีเหลืองอมชมพู
ของเรานี่จะเหลืองก็ไม่เหลือง จะอมชมพูก็ไม่มาก มันแบบครึ่งๆกลางๆหาสีรองพื้นยากมาก

จะรองพื้น หรือ BB ก็ได้นะคะ จะได้ไปลองดู
เคาท์เตอร์ที่ห้างแถวบ้านเรามี Shu Uemura / Shisedo / Lunasol / Kanebo / LM / Mac / Bobbie brown
The balm / The body shop / L'oreal / Maybelline / Skinfood / Etude / Revlon / Lancome

ป.ล. เมื่อก่อนตอนสมัยเรียนใช้ Revlon สี medium beige พอไปไหวค่ะ แต่ก็ยังไม่ใช่ซะทีเดียว
ตอนนี้สีมันเข้มกว่าผิวเราตอนนี้แล้วค่ะ แล้วก็ไม่อยากได้ที่แมตต์ หรือปกปิดมากไป
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่