เวลาผ่านไป"รักครั้งแรก"มันหายไปจากใจจริงหรือเปล่าหรือมันแค่ซ่อนอยู่ในซอกเล็กในใจเท่านั้น~

ภาพในอดีตจริงๆแล้วมันไม่เคยจากเราไปไหนมันอาจจะซุกอยู่ในซอกใดซอกหนึ่งในลิ้นชักแห่งความทรงจำ
ถ้าเราไม่คุ้ยมันออกมาเราก็จะไม่รู้เลยว่ามันยังอยู่ในนั้นมาโดยตลอด..

สำหรับตัวผมแล้ว
วันนี้ได้พบเธออีกครั้งอาจเป็นเพราะความบังเอิญหรืออะไรทำให้เรามาเจอกัน
ทำให้ลิ้นชักอันนั้นที่ผมปิดมันไว้มาตลอดได้เปิดออกมาอีกครั้ง
ทำให้ผมนึกถึงช่วงเวลานั้น ช่วงเวลาแห่งความสุขและสนุกรวมถึงทุกข์ในเวลาเสียใจ
ผมมีความสุขมากที่ผมนึกถึงมันเสมอทำให้ผมอมยิ้มได้ตลอดเวลานึกถึงมัน
ความทรงจำสมัยรักครั้งแรกของผม..

ยังมีคนหนึ่งที่ยังอยู่ภายในใจดวงนี้
มันไม่เคยจางหายไป
แต่เค้าแค่ซ่อนอยู่ข้างในส่วนลึกๆของใจ
ขอบคุณที่เคยมาเติมเต็มความสุขในช่วงเวลานั้น
ขอบคุณที่สร้างสิ่งดีดีให้เก็บไว้เป็นความทรงจำที่น่าจดจำ
ขอบคุณที่เราเคยแบ่งปันความสุขและเศร้าด้วยกัน
ขอบคุณเธอที่คอยอยู่เป็นกำลังใจให้เวลาท้อ
ขอบคุณความทรงจำทั้งหมดที่ผ่านมา
ขอบคุณเธอที่มาสร้างความทรงจำดีดีไว้
เวลาคิดถึงทุกครั้งจะทำให้ยิ้มอยู่ได้เสมอ..

ขอบคุณลิ้นชักอันนั้นที่เปิดออก

ความทรงจำสีจางจาง..

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่