หลายคนบ่นขี่โมตาร์ดมันทรมานก้นมากมาย ผมก็พึ่งรู้ว่ามันมีวิธี ผ่อนหนักเป็นเบา เมื่อมาขี่จักรยาน

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ

แวะมาบอก สำหรับคนขี่โมตาร์ด หรือ วิบาก รถเบาะทรงแคบทั้งหลาย ผมขี่มอเตอร์ไซค์ มาหลายปี พึ่งมาเจอของดี (เมื่อใกล้จะเลิก) นี่เอง
ปัญหาของคนขี่รถดมตาร์ด คือ เบาะ แคบ แข็ง ทรมานเป็นยิ่งนัก

แต่พอมมาขี่จักรยาน แคบ และ แข็งกว่า โมตาร์ดอีก แต่เค้ามีกางเกงขี่จักรยาน ข้างในเป็นเป้าพิเศษ ช่วงรองรับการกระแทก และ แรงเสียดทานได้ดี
ขี่จักรยานกันเป็นวัน ๆ ยังสบาย

ผมก็พึ่งจะลองหามาใส่ขี่จักรยานได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เออ มันสบายกว่า ใส่กางเกงบอลขี่เยอะเลยแฮะ

สำหรับขาโมตาร์ด ทัวริ่ง วิ่งกันเป็นวัน ผมว่า กางเกงขี่จักรยาน work แน่นอนครับ มีทั้งเป้า เจล เป้าสำลี ตามราคาและคุณภาพเลยครับ

ส่วนยี่ห้อ ถ้าเอาทน ดี ก็มี ฟันเกียร์ กับ เบลเวทเทอร์ ราคาประมาณ 1 พันต้น ๆ ครับ ถ้าเทียบกับความทรมาณในการขี่ ถ้ามันช่วยได้ผมก็ว่าคุ้มน่ะครับ อิอิ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่